Acethepharm

Hộp 30 gói x 2 gam thuốc bột pha hỗn dịch uống

Thành phần:

Acetylcystein: 200mg

Tá dược vừa đủ 1 gói.

Chỉ định:

  • Được dùng làm thuốc tiêu chất nhầy nhớt (mucoviscidosis) (xơ gan tuyến tụy)
  • Bệnh lý hô hấp có đờm nhầy quánh như trong viêm phế quản cấp và mạn.
  • Làm sạch thường quy trong mở khí quản.

Liều dùng và cách dùng:

  • Người lớn và trẻ em trên 6 tuổi: 1 gói 1 lần x 3 lần / ngày
  • Trẻ em từ 2 đến 6 tuổi: 1 gói 1 lần x 2 lần / ngày.